การประกวดมารยาทไทย [ม.1-ม.3]
ที่ | โรงเรียน | กลุ่ม | นักเรียน | ผู้ฝึกสอน |
---|---|---|---|---|
1 | โรงเรียนสุรินทร์ภักดี | กลุ่ม 1 |
1.เด็กชายสุพศิน จุดาบุตร 2.เด็กหญิงเยาวลักษณ์ มีพร |
1.นางรังสินี เป้ยเมย 2.นางสาวนิลุบล จันทร์สุข |
2 | โรงเรียนวีรวัฒน์โยธิน | กลุ่ม 1 |
1.เด็กชายสรัล นุราฤทธิ์ 2.เด็กหญิงสิรินทรา จริยะปัญญา |
1.นางจันจิรา ผจญกล้า 2.นายวีระ สระศิริ |
3 | โรงเรียนมัธยมจารพัตวิทยา | กลุ่ม 1 |
1.เด็กชายธนกร มาลาทอง 2.เด็กหญิงอมิตา ลิมสุวรรณสวัสดิ์ |
1.นางสาวศรีสุดา เวือนประโคน 2.นางอรสุรางศ์ อินทร์ปรุง |
4 | โรงเรียนศรีรามประชาสรรค์ | กลุ่ม 1 |
1.เด็กชายเกียรติกมล นุชาญรัมย์ 2.เด็กหญิงปุณยวีร์ นิยมเหมาะ |
1.นายธนพล ศรีเทพ 2.นายฐานันดร เสนาะสังข์ |
5 | โรงเรียนพญารามวิทยา | กลุ่ม 1 |
1.เด็กหญิงพอใจ มะลิซ้อน 2.เด็กชายชินวุฒิ จันทะชุม |
1.นางสาวจินตนา สว่างภพ 2.นางสาววราภรณ์ ศรีพรหม |
6 | โรงเรียนนาดีวิทยา | กลุ่ม 1 |
1.เด็กหญิงภีรดา คุณาคม 2.เด็กชายรัชชานนท์ ประชุมฉลาด |
1.นายวิเจษฐ รสสุคนธ์ 2.นางสาวจิราภรณ์ มะโนรัตน์ |
7 | โรงเรียนบุแกรงวิทยาคม | กลุ่ม 1 |
1.เด็กชายวัฒนา บุญสด 2.เด็กหญิงธิดาพร สิงเกื้อ |
1.นายมนตรี ศรีวงศ์ 2.นางสาวพรรณี พวงจันทร์ |
8 | โรงเรียนสวายวิทยาคาร | กลุ่ม 1 |
1.เด็กชายศิระสิทธิ์ สิทธิเสนา 2.เด็กหญิงเพ็ญพิชชา พูนแสง |
1.นางสาวนันทิยา ชุ่มชื่นดี 2.นางสาวสิริน จรัสนุวัติพงศ์ |
9 | โรงเรียนตั้งใจวิทยาคม | กลุ่ม 1 |
1.เด็กชายธนกร ทรงศรี 2.เด็กหญิงพรไพลิน ใจน้อย |
1.นายสุเทพ บุญเลิศ 2.นางสาวศรัณย์พร เรืองสิทธิ์ |
10 | โรงเรียนกุดไผทประชาสรรค์ | กลุ่ม 1 |
1.เด็กชายสิทธินนท์ บัณฑิต 2.เด็กหญิงสรัญญา โต๊ะงาม |
1.นางสาวเบญจมาศ มณีโรจน์ |
11 | โรงเรียนเมืองลีงวิทยา | กลุ่ม 1 |
1.เด็กชายวรรณภัคร เบ้าช้างเผือก 2.เด็กหญิงพิชญาภรณ์ กำมะณี |
1.นางศิริวรรณ กิตติ์ทวีวัชร 2.นายยอดฉัตร์ จันดารักษ์ |
12 | โรงเรียนหนองแวงวิทยาคม | กลุ่ม 1 |
1.เด็กหญิงธนัญชนก พิมพ์รักษา 2.เด็กชายณัฐพล ท่อนแก้ว |
1.นางสาวไพรัฐ ไพเราะ 2.นายภัทรพงศ์ ใยชวด |
13 | โรงเรียนสุรวิทยาคาร | กลุ่ม 1 |
1.เด็กหญิงอธิษฐาน สินธาราประเสริฐ 2.เด็กชายพบธรรม ฉัตรธนาธรรรม |
1.นางผ่องใส บัวหุ่ง 2.นายวันเฉลิม อุดมทวี |
14 | โรงเรียนสิรินธร | กลุ่ม 1 |
1.เด็กชายภูรินทร์ คือกำนัน 2.เด็กหญิงอนัญพร มณีศรี |
1.นางสาวพรศรี บูรณ์เจริญ 2.นางสาวสวลักษณ์ บุญญะสิริสิทธิ์ |
15 | โรงเรียนแตลศิริวิทยา | กลุ่ม 1 |
1.เด็กหญิงณิชานาฎ เจือจันทร์ 2.เด็กชายชยานนท์ เจือจันทร์ |
1.นางกนกวรรณ สมสุระ 2.นางสาววรีเรศ เจือจันทร์ |
16 | โรงเรียนศรีสุขวิทยา | กลุ่ม 1 |
1.เด็กชายชนกานต์ สุขสนาน 2.เด็กหญิงชญานิศ บุญเพิ่ม |
1.นายสรรเสริญ เมืองวงษ์ 2.นายสุขสันต์ หมื่นแทน |
17 | โรงเรียนบ้านตรึม(ตรึมวิทยานุเคราะห์) | กลุ่ม 1 |
1.เด็กชายพงศกร เพชรสุวรรณ 2.เด็กหญิงศศิทา บุตรงาม |
1.นางสาววิภาวี เปล่งชัย 2.นางสาวณัชริญา ลักขษร |
18 | โรงเรียนสุรพินท์พิทยา | กลุ่ม 1 |
1.เด็กชายเอกราช แสวงทรัพย์ 2.เด็กหญิงระวีภัทร์ ยิ่งเชิดดี |
1.นางอัจฉรา จันทเขต 2.นางสาวพิมพ์ฤดี ใกล้สุข |
19 | โรงเรียนสำโรงทาบวิทยาคม | กลุ่ม 1 |
1.เด็กหญิงอรวรา รัตนวิชัย 2.เด็กชายธนโชติ พรมรักษ์ |
1.นางสายลม โพธิโชติ 2.นางสาวสุภาวี เรียนเหมาะ |
20 | โรงเรียนวังข่าพัฒนา | กลุ่ม 1 |
1.เด็กหญิงสายรุ้ง มั่งคั่ง 2.เด็กชายไชยพล เรียมมนตรี |
1.นางสาวนิตยา สุขเเน่น 2.พระปุณณเมธ เสือดี |
21 | โรงเรียนสุรินทร์ราชมงคล | กลุ่ม 1 |
1.เด็กหญิงขวัญละออทิพย์ เกิดเหมาะ 2.เด็กชายฉัตรชัย ใยชวด |
1.นางสาวธนาภรณ์ ทองสัมฤทธิ์ 2.นางสาวสุดคนึง เรือนใจมั่น |
22 | โรงเรียนขวาวใหญ่วิทยา | กลุ่ม 1 |
1.เด็กชายธนพัฒน์ รัตนธิวัติ 2.เด็กหญิงสุจิตรา มณีนิล |
1.นางสาวจิราพร สู้สงคราม 2.นายอดิศร นับถือดี |
23 | โรงเรียนมหิธรวิทยา | กลุ่ม 1 |
1.เด็กชายนาวา หอมขจร 2.เด็กหญิงจุฑามาศ พื้นนวล |
1.นางสาวสิริลักษณ์ ผลจันทร์ 2.นางสาวกมลชนก มากมี |
24 | โรงเรียนจอมพระประชาสรรค์ | กลุ่ม 1 |
1.เด็กชายสุริยา บัวเกตุ 2.เด็กหญิงนลินี สายเทพ |
1.นางสาวอนงค์ลักษณ์ เจริญมาก 2.นางวิภาดา แพงเจริญ |
25 | โรงเรียนจารย์วิทยาคาร | กลุ่ม 1 |
1.เด็กชายสรวิศ กิจวิทยี 2.เด็กหญิงพัชรภา สุจินพรัหม |
1.นางอินทิมา หมายมี 2.นางสาวสุพรรษา บุญเอก |
26 | โรงเรียนยางวิทยาคาร | กลุ่ม 1 |
1.เด็กชายธนภัทร มั่นจริง 2.เด็กหญิงดลยา โถเล็ก |
1.นางสาวโชติกา ดัชถุยาวัตร 2.นางสาวสรินญา พิมพ์ทอง |
27 | โรงเรียนเทศบาล 3 "เทศบาลอนุสรณ์" | กลุ่ม 1 |
1.เด็กชายณฐสิทธิ์ แดงงาม 2.เด็กหญิงสาวิกา โฉสูงเนิน |
1.นางพิไลลักษณ์ เรืองโชติเสถียร 2.นางสาวสำเภา มั่นหมาย |
28 | โรงเรียนห้วยจริงวิทยา | กลุ่ม 1 |
1.เด็กชายณัฐพล ไชยเสนา 2.เด็กหญิงธัญวลัย วุฒิยา |
1.นายธนภณ กวินกรสกุล 2.นางสาวปารณีย์ สะสม |
29 | โรงเรียนรามวิทยา รัชมังคลาภิเษก | กลุ่ม 1 |
1.เด็กหญิงวรรณนิสา โสภาพ 2.เด็กชายคฑาพล คุณเที่ยง |
1.นายไกรวิชญ์ สุปิงคลัด 2.นางพรภัทร สุขสงวน |
30 | โรงเรียนแร่วิทยา | กลุ่ม 1 |
1.เด็กชายอิทธิฤทธิ์ เจริญผล 2.เด็กหญิงโสรยา พักน้อย |
1.นางสมพงษ์ เป็นผาสุก |
31 | โรงเรียนสินรินทร์วิทยา | กลุ่ม 1 |
1.เด็กชายคชพล โสนทอง 2.เด็กหญิงผไทนัชชา จารัตน์ |
1.นางนงเยาว์ กลั่นกำเนิด 2.นางสาวรุ่งหทัยรัตน์ วันทาพงษ์ |
32 | โรงเรียนศีขรภูมิพิสัย | กลุ่ม 1 |
1.เด็กชายปฎิพล แก้วเบญจา 2.เด็กหญิงลลิตา สายสุด |
1.นางจุฬาลักษณ์ สุภิมารส 2.นางสาวภัทรานิษฐ์ แสงอรุณ |
33 | โรงเรียนพนาสนวิทยา | กลุ่ม 1 |
1.เด็กชายอานนท์ ประพันธ์ 2.เด็กหญิงพรนลิน ชัยหาญ |
1.นางสาวสาคร ได้รอดดี 2.นางสาววิไลวรรณ ทองคำ |
34 | โรงเรียนท่าสว่างวิทยา | กลุ่ม 1 |
1.เด็กหญิงประภาแสง แก้วคำ 2.เด็กชายรัฐศาสตร์ วงษ์ศรี |
1.นายชยานันต์ สงวนศรี 2.นางสาวอนุสรา นิโรรัมย์ |
35 | โรงเรียนแกศึกษาพัฒนา | กลุ่ม 2 |
1.เด็กชายศักรินทร์ ปิ่นทอง 2.เด็กหญิงพรนภา แผ่นทอง |
1.นายเอกสิทธิ์ ภูหอม 2.นางนพาพร ฮึกเหิม |
36 | โรงเรียนชุมพลวิทยาสรรค์ | กลุ่ม 2 |
1.นายปธานิน สมณะ 2.เด็กหญิงณิชากร บุญหนุน |
1.นายนนทนันท์ วิสารัตน์ 2.นางสาวณภัทร เนื่องมี |
37 | โรงเรียนดอนแรดวิทยา | กลุ่ม 2 |
1.เด็กหญิงอรวรรณยา นธีนาม 2.เด็กชายวีระชัย ใยดี |
1.นายวัฒนา แข่งขัน 2.นางสาววนิดา วงศรี |
38 | โรงเรียนลานทรายพิทยาคม | กลุ่ม 2 |
1.เด็กหญิงดวงรัตน์ ลุนสอน 2.เด็กชายภูกวิน ลักขษร |
1.นายปรมินทร์ สีงาม 2.นายปราโมช กระแสเทพ |
39 | โรงเรียนพรมเทพพิทยาคม | กลุ่ม 2 |
1.เด็กชายชนะพล ปรมาวุฒิพงศ์ 2.เด็กหญิงปริญณดา ท่าดี |
1.นางกัลยาณี ไพรสินธุ์ 2.นางนุชนาถ นาคแสง |
40 | โรงเรียนโนนแท่นพิทยาคม | กลุ่ม 2 |
1.เด็กชายชนะชล บุญมี 2.เด็กหญิงธิดากรณ์ คชแพทย์ |
1.นางสาวศิริพร บุญเจริญ 2.นางสุภาภรณ์ โสมสุข |
41 | โรงเรียนหนองอียอวิทยา | กลุ่ม 2 |
1.เด็กหญิงปุณยาพร วัดคล้าย 2.เด็กชายพลพินิต เอมอิ่ม |
1.นางละมัย อินทร์แป้น 2.นายณัฐพล จันทร์เพ็ง |
42 | โรงเรียนท่าตูมประชาเสริมวิทย์ | กลุ่ม 2 |
1.เด็กชายณัฐวุฒิ ศรีทอง 2.เด็กหญิงภูริตา นิลนามะ |
1.นางอำพา ปรากฎชื่อ 2.นางสาวสุนันทา ควรมี |
43 | โรงเรียนรัตนบุรี | กลุ่ม 2 |
1.เด็กหญิงกันต์พิชชา อุไรล้ำ 2.เด็กชายพชรดนัย ชัยชนะ |
1.นางสาวศิโรรัตน์ บุญภา 2.นางสาวสไบพร คำภิรมย์ |
44 | โรงเรียนทุ่งกุลาพิทยาคม | กลุ่ม 2 |
1.เด็กหญิงจิตตานันท์ พรมเทศ 2.เด็กชายณัฐภัทร พวงลำใย |
1.นายฐิติพงศ์ เอื้อสามาลย์ 2.นางสาวอุมารุจี พิศเพ็ง |
45 | โรงเรียนเมืองแกพิทยาสรรค์ | กลุ่ม 2 |
1.เด็กหญิงณนิดา สาระสุข 2.เด็กชายฐิติพงษ์ จันทร์งาม |
1.นางสาวฤทัยรัตน์ บุตรศรีมาศ |
46 | โรงเรียนนารายณ์คำผงวิทยา | กลุ่ม 2 |
1.เด็กชายพชร อ่อนน้อม 2.เด็กหญิงศศิน ปัญญะบูรณ์ |
1.นางทัศนา สีบาน 2.นางสาวชลรดา คางคำ |
47 | โรงเรียนโนนเทพ | กลุ่ม 2 |
1.เด็กชายวรรธนากร ธรรมดา 2.เด็กหญิงเฟื่องมณี บุตรงาม |
1.นางรัตน์จินันท์ พลรักษ์ 2.นายพีระ พลรักษ์ |
48 | โรงเรียนเบิดพิทยาสรรค์ | กลุ่ม 2 |
1.เด็กชายธีรพล มีสัตย์ 2.เด็กหญิงธมลวรรณ บุญจันทร์ |
1.นางจิรัญญา เชิดรัมย์ |
49 | โรงเรียนทับโพธิ์พัฒนวิทย์ | กลุ่ม 2 |
1.เด็กชายวีระวัฒน์ กันจินะ 2.เด็กหญิงกรกนก แสวงไชย |
1.นายวีรเดช มะแพทย์ 2.นายสงกรานต์ พันคลัง |
50 | โรงเรียนช้างบุญวิทยา | กลุ่ม 2 |
1.เด็กชายสาธิต ยุยรัมย์ 2.เด็กหญิงศุภัชญา ศาลางาม |
1.นางพิชญาภรณ์ อินสำราญ 2.นางสาวสุชาดา งัดโคกกรวด |
51 | โรงเรียนหนองขุนศรีวิทยา | กลุ่ม 2 |
1.เด็กชายจิรายุทธ พนารักษ์ 2.เด็กหญิงณัฐยากรณ์ บำรุงนาม |
1.นายนายเด่นชัย ชายทวีป 2.นางสาวชลธิชา ไหมทอง |
52 | โรงเรียนประดู่แก้วประชาสรรค์ | กลุ่ม 2 |
1.นายพีระเทพ ปันยาคำ 2.เด็กหญิงชนิสรา เสริมแก้ว |
1.นายมาโนช เชื้อสาย 2.นางสาวพรทิพย์ ทองธรรมมา |
53 | โรงเรียนขนาดมอญพิทยาคม | กลุ่ม 3 |
1.เด็กหญิงธวัลฤทัย นองเปา 2.เด็กชายกฤติพงศ์ ชาวสวน |
1.นางสาระภา เนียมทอง 2.นายศาสตราวุธ มีดี |
54 | โรงเรียนทุ่งมนวิทยาคาร | กลุ่ม 3 |
1.เด็กชายวีรภาพ หลอดทอง 2.เด็กหญิงอตินุช อินัง |
1.นางสาวิตรี ชิงชัย 2.นางสาวบุญมี สุขแฉล้ม |
55 | โรงเรียนกาบเชิงวิทยา | กลุ่ม 3 |
1.เด็กชายธนกฤต กาดำ 2.เด็กหญิงนภัสนันท์ วรฐานพัฒน์ |
1.นางพิลาสลักษณ์ รวมธรรม 2.นางสาวมีนา จันทเขต |
56 | โรงเรียนตาเบาวิทยา | กลุ่ม 3 |
1.เด็กชายภูเพชร น่าชม 2.เด็กหญิงบุญญาภา ได้ไซร์ |
1.นางกวิศา สุนทรดี 2.นายวรศาสตร์ เสาร์ทอย |
57 | โรงเรียนปราสาทเบงวิทยา | กลุ่ม 3 |
1.เด็กหญิงสุทธิดา ไชยสาร 2.เด็กชายชัยวัฒน์ นามเข็ม |
1.นางสาวพรธิดา รัตนวิชัย 2.นางจุฑามาศ ทองดา |
58 | โรงเรียนบ้านสะเดา | กลุ่ม 3 |
1.เด็กชายณัฐวุฒิ เกษหอม 2.เด็กหญิงณิชาธาร ใจกล้า |
1.นายกรวิชญ์ ฤทธิเดช 2.นายประกิจ เอิบทวี |
59 | โรงเรียนตานีวิทยา | กลุ่ม 3 |
1.เด็กหญิงวรรณณิภา วายโศก 2.เด็กชายณัทกร พรมจรรย์ |
1.นางสาวจุฑามาส สายกระสุน 2.นางสาวดวงกมล มีกุล |
60 | โรงเรียนมัธยมทับทิมสยาม ๐๔ ในพระอุปถัมภ์ | กลุ่ม 3 |
1.เด็กชายศานุวัฒน์ เจาะดี 2.เด็กหญิงโยสิตา พรมชื่น |
1.นางกรรณิกา สอนปราบ 2.นายคฑาวุธ คะลา |
61 | โรงเรียนตาคงวิทยา รัชมังคลาภิเษก | กลุ่ม 3 |
1.เด็กชายธนกฤติ บุตรงาม 2.เด็กหญิงเมธาวดี พงสุวรรณ |
1.นางสาวอำไพร สยามนต์ 2.นางสาววรินดา ศรศรี |
62 | โรงเรียนบ้านตรวจ | กลุ่ม 3 |
1.นายอดิศักดิ์ รวมธรรม 2.เด็กหญิงวีเนียเซีย สุวรรณ |
1.นางรัชนีวรรณ เรือนพรม 2.นางสาวกาญจนา พรมแพง |
63 | โรงเรียนบัวเชดวิทยา | กลุ่ม 3 |
1.เด็กชายสุปรีชา ฤทธิ์กล้า 2.เด็กหญิงชนัญชิดา โฮเว่ |
1.นางลำดับ คำเสมอ 2.นายวินัย มีอินทร์ |
64 | โรงเรียนโคกยางวิทยา | กลุ่ม 3 |
1.เด็กชายสิทธินนท์ นามเขตต์ 2.นางสาวภัณฑิรา รวดเร็ว |
1.นายอัครพล ดีรอบ 2.นายจักรี บำรุงภักดิ์ |
65 | โรงเรียนพระแก้ววิทยา | กลุ่ม 3 |
1.เด็กหญิงสุนิษา สร้อยเพชร 2.เด็กชายนพกร แซ่จง |
1.นางมณีน้อย พงษ์เกตุศิริพัฒนา |
66 | โรงเรียนกระเทียมวิทยา | กลุ่ม 3 |
1.เด็กชายกนกพงศ์ ฉัตรเชาว์ลัย 2.เด็กหญิงศตพร เรืองไกล |
1.นางสาวศรสวรรค์ จินาวัลย์ 2.นางสาวจุฑามาศ ทองพา |
67 | โรงเรียนพนมดงรักวิทยา | กลุ่ม 3 |
1.เด็กชายชาญชัย ใยยอง 2.เด็กหญิงกรชนก ทองสุข |
1.นางสาวสุพิชญานันทย์ นิสัยกล้า 2.นายเป็นไท ทวีแสง |
68 | โรงเรียนประสาทวิทยาคาร | กลุ่ม 3 |
1.เด็กชายชัยวัฒน์ สะอาดเอี่ยม 2.เด็กหญิงขวัญฤดี แกล้วกล้า |
1.นายวัชรากร ใยแก้ว 2.นางบังอร สหัสชาติ |
69 | โรงเรียนไทรแก้ววิทยา | กลุ่ม 3 |
1.เด็กชายภพธรรม บุญสม 2.เด็กหญิงกรพินธุ์ลักษณ์ วิโรจน์รัตน์ |
1.นางสาวนิโลบล ประกอบดี 2.นางสาวกุลนันทร์ แรงจบ |
70 | โรงเรียนสังขะ | กลุ่ม 3 |
1.เด็กชายปฏิภาณ เพ็งแจ่ม 2.เด็กหญิงศศิวิมล อุดณางาม |
1.นางสาวสายสุนีย์ เทพสิงห์ 2.นางสาววิจิตรา ปิดณรงค์ |
71 | โรงเรียนเชื้อเพลิงวิทยา | กลุ่ม 3 |
1.เด็กชายณัฐพล ลำดับมาก 2.เด็กหญิงตัสนีม คล้ายสุวรรณ |
1.นางสาววิภาดา สุขรอบ 2.นางสาวพวงผกา ประมูลศรี |
72 | โรงเรียนโคกตะเคียนวิทยา | กลุ่ม 3 |
1.เด็กชายมงคล ยิ่งยงสุข 2.เด็กหญิงชนิดาภา ยอดเสาดี |
1.นางสาวรัตติกาล อาศนะ 2.นางสาวอรปรียา เมินดี |
73 | โรงเรียนแนงมุดวิทยา | กลุ่ม 3 |
1.เด็กหญิงอรวรรณ อาจยิ่งยงค์ 2.เด็กชายนารถะ สังสมานันท์ |
1.นางสาวรติพร ยิ่งยงยุทธ 2.นายปราโมทย์ คะหาญ |